Chuyển đổi ngôn ngữ tiếng việt cho win7

quảng cáo tại Diễn Đàn Tin Học

Hãy tìm kiếm trước khi HỎI hoặc ĐĂNG BÀI

kết quả từ 1 tới 7 trên 7
    Ngôi Sao Đang Lên Avatar của tuanthiem_vn2812
    Gia nhập
    Mar 2009
    Nơi cư ngụ
    từ liêm hà nội
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0

bài viết trước tuanthiem đã hướng dẫn các bạn chuyển đổi ngôn ngữ hệ điều hành win7 từ tiếng Anh sang 35 ngôn ngữ của các nước

http://www.diendantinhoc.vn/showthread.php?t=36535

.Hôm nay tuanthiem sẽ hướng dẫn chi tiết các bạn chuyển đổi ngôn ngữ hệ điều hành win7 từ tiếng ANH sang tiếng VIỆT NAM để cho các bạn VN tiện sử dụng trong công việc của mình nhé .

CÓ MỘT LƯU Ý NHỎ :
    Chỉ Windows 7 đã kích hoạt mới cài được gói ngôn ngữ tiếng Việt.

- Bạn phải đăng nhập Windows 7 với quyền quản trị (Administrator) để cài đặt gói ngôn ngữ tiếng Việt và đảm bảo rằng tất cả người dùng khác đã đăng xuất trong quá trình cài đặt.

Yêu cầu đầu tiên là các bạn phải có một gói ngôn ngữ LIP-vi-VN cho bản win của mình .Có hai bản là 32BIT và 64BIT .Các bạn down tại đây .Pass unrar là : tuanthiem

http://www.megaupload.com/?d=058I1SRY

Công việc tiến hành cực kỳ đơn giản như sau :
    Sau khi download được gói ngôn ngữ rồi .Các bạn giải nén và kích đúp vào gói ngôn ngữ 32 bit hay 64bit theo win của các bạn .
    Trong hộp thoại cài đặt đầu tiên xuất hiện, bạn bấm Next. Ở hộp thoại kế tiếp, bạn đánh dấu tùy chọn I accept the license terms, rồi bấm Next hai lần liên tiếp để bắt đầu cài đặt.

Khi thấy thông điệp Completed là việc cài đặt gói ngôn ngữ tiếng Việt cho Windows 7 đã hoàn tất, bạn bấm Next.

Trong hộp thoại tiếp theo, bạn chọn Tiếng Việt dưới khung Select display language thay cho English (Current), rồi bấm nút Change display language để chuyển giao diện Windows 7 từ tiếng Anh sang tiếng Việt.

Lưu ý: nếu muốn các dòng chữ trên màn hình chào mừng cũng được Việt hóa, trước đó bạn đánh dấu luôn tùy chọn Apply display language to welcome screen and system accounts.

Hộp thoại hiện ra yêu cầu bạn đăng xuất khỏi hệ thống để việc thay đổi có hiệu lực, bạn bấm nút Log off để chấp thuận.

Lúc đăng nhập lại vào hệ thống, bạn sẽ thấy ngôn ngữ trên giao diện hầu hết ứng dụng có sẵn của Windows 7 đều được Việt hóa, bao gồm Internet Explorer 8, Windows Media Player 12. Tuy nhiên vẫn còn sót lại một vài ứng dụng chưa được Việt hóa giao diện (như Windows Media Center), hoặc chưa được Việt hóa hoàn toàn (như Windows DVD Maker).

Sau này, nếu có nhu cầu chuyển giao diện từ tiếng Việt trở lại tiếng Anh, bạn thực hiện như sau:

- Vào Start > Pa-nen Điều khiển, nhấp chọn dòng Thay đổi ngôn ngữ hiển thị dưới trường Đồng hồ, Ngôn ngữ và Vùng.

Trong hộp thoại mở ra, tại thẻ Bàn phím và Ngôn ngữ, bạn nhấp vào hộp dưới trường Chọn ngôn ngữ hiển thị và chọn English thay cho Tiếng Việt. Xong, bấm nút OK, rồi bấm nút Đăng xuất ngay trên hộp thoại mở ra để xác nhận việc đăng xuất khỏi hệ thống.

Lúc đăng nhập vào lại hệ thống, bạn sẽ thấy ngôn ngữ trên giao diện của tất cả ứng dụng có sẵn trong Windows 7 đã trở về tiếng Anh như ban đầu.

Lưu ý: bạn lặp lại thao tác tương tự trên khi muốn chuyển giao diện Windows 7 từ tiếng Anh sang tiếng Việt.

DMCA.com

Chia sẻ bài viết

Copy đoạn dưới và gửi cho bạn bè qua Yahoo!
    Link bài viết Diễn Đàn Tin Học by QRCode
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuanthiem_vn2812 : 26/07/2010 lúc 08:00 AM
    YM : TUANTHIEM_VN2812

Tuanthiem nhận trợ giúp : Tìm kiếm driver .Cung cấp các loại win ( Cung cấp win7 đa ngôn ngữ )
    .Desktop software . Phá các phiên bản deepfreeze
    .Yahoo tools . Software all
    Thủ thuật pc ... BOOT & GHOST

Thành viên mới
    Gia nhập
    Oct 2009
    Nơi cư ngụ
    việt nam
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0

Chuyển đổi ngôn ngữ tiếng hàn sang tiếng anh cho win7

Các bạn cho mình hỏi một chút nhé.Hiện tại mình đang dùng win7 tiếng hàn,bây giờ mình muốn chuyển sang tiếng anh,nếu bạn nào biết xin chỉ hộ mình nhé
    Hiện tại mình đã down được phần mềm chuyển đổi tiếng anh nhưng mình Mở control panel /chọn change display language .Trong hộp thoại language and region mình chọn thẻ keybroards and languages ,nhưng mà trong thẻ này không có nút install/unninstall languages.đây là mình viết bằng tiếng anh trong phần control panel ,chứ máy mình dùng là tiếng hàn đó nhé .đây là file mìng đã tải về.Các xem và chỉ hộ cho mình nhé,nình xin chân thành cảm ơn các bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xuan_lam : 30/08/2010 lúc 12:23 PM

Thành viên năng động Avatar của Vinh_yeuTinHoc
    Gia nhập
    Mar 2010
    Nơi cư ngụ
    c:\Windows\system32
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0
    bạn nhấp vào đây để tải một số ngôn ngữ cho máy bạn
    Đã ký và thẩm định bởi:
    Vinh_yeuTinHoc

Thành viên mới Avatar của motlanvamaimai_sh0601
    Gia nhập
    Aug 2010
    Nơi cư ngụ
    học
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0

tiếng việt cho win7

liệu khi sử dụng tiếng việt thì có hay bị lỗi không, nếu bị thì thường có lỗi gì, cách khắc phục nó như thế nào, bạn có thể cho mình biét rõ dc không ? thanks

Thành viên Avatar của Linh39
    Gia nhập
    Oct 2010
    Nơi cư ngụ
    Tiêu Sơn
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0
    vào Stat=> Cotro panel nhin coi ở đâu có chữ Language kick vào đó rồi tự mò thôinhaanh thấy thành công mà rễ thôi
    Còn về việc bị lỗ nhu bạn trên nói thì Win7 có thể Crack bản quyền nên khi cài Giao diện tiếng việt chách chứn là hok sao kả {khi vào hẳn hệ thống thì ngôn ngữ sẽ k0 thay đổi: nó chỉ có thể thay đổi ở trong nhưng phần bề ngoài thôi} tất nhiện là n0 có lỗi zì !

Thành viên mới
    Gia nhập
    Nov 2010
    Nơi cư ngụ
    Việt Nam
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0
    chào bạn chủ tuanthiem , minh ko cài đặt được cái LIP-vi-VN bạn à , no hiện ra thông báo này

Thành viên năng động Avatar của Vinh_yeuTinHoc
    Gia nhập
    Mar 2010
    Nơi cư ngụ
    c:\Windows\system32
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0
    các bạn có thể lên microsoft tải về ở đó có đầy đủ các bản ngôn ngữ
    vào đây