làm giảm dung lượng ảnh

quảng cáo tại Diễn Đàn Tin Học

Hãy tìm kiếm trước khi HỎI hoặc ĐĂNG BÀI

kết quả từ 1 tới 9 trên 9
    Thành viên Avatar của LangThang
    Gia nhập
    May 2008
    Nơi cư ngụ
    Bình Phước
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0

làm giảm dung lượng ảnh

có ai biết có phần mềm nào làm giảm dung lượng của một bức ảnh mà vẫn giữ nguyên đc tình trạng ban đầu không. ảnh của mình muốn làm là ảnh động nó đến 1.78mb muốn giảm xuống dươi 1mb . ai biết làm ơn chỉ mình với nhé.

DMCA.com

Chia sẻ bài viết

Copy đoạn dưới và gửi cho bạn bè qua Yahoo!
    Link bài viết Diễn Đàn Tin Học by QRCode

Gia nhập
    May 2008
    Nơi cư ngụ
    Bình Phước
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0
    sao không có ai trả lời hết trơn vậy ta. ai biết link hoặc trang web nào có thì chỉ mình đi , mình đang cần gấp

Người Đóng Góp Hàng Đầu Avatar của HappySoftGroup
    Gia nhập
    May 2008
    Nơi cư ngụ
    Tp. Cam Ranh - Khánh Hòa
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    2
    Uploads
    0
    Bạn muốn làm ảnh động độ phân giải bao nhiêu?
    Tốt nhất bạn nên chuyển các bước ảnh đó về định dạng JPG và chọn Compress từ 90-95% sẽ giảm phần lớn dung lượng mà chất lượng vẫn còn tốt.
    Có nhiều phần mềm có thể nén ảnh và tạo ảnh động bạn có thể tìm ở Google

Thang_11D
    Khách (chưa đăng ký thành viên)
    Từ 1.78 xuống 1mb có cần thiết không

Gia nhập
    May 2008
    Nơi cư ngụ
    Bình Phước
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0
    vì mình muốn tải lên website mà nó chỉ cho tai dung lượng anh là 1mb thôi. mà tấm hình này là mình chôm đc trên mạng thấy đẹp nên up lên thôi mà không biết làm động. có ai biết chỉ mình với nhé

Thành viên mới Avatar của phuongev1604
    Gia nhập
    Aug 2008
    Nơi cư ngụ
    Tân phú
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    0
    Uploads
    0
    dễ thui
    Ban copy qua paint hoac vao PTS
    mở tấm hình đó/Image/Image size/rùi giảm dung lượng theo ý

Tech Smod Avatar của Katarosky
    Gia nhập
    Jun 2008
    Nơi cư ngụ
    Huế
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    4
    Uploads
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LangThang Xem Bài Gởi
    có ai biết có phần mềm nào làm giảm dung lượng của một bức ảnh mà vẫn giữ nguyên đc tình trạng ban đầu không. ảnh của mình muốn làm là ảnh động nó đến 1.78mb muốn giảm xuống dươi 1mb . ai biết làm ơn chỉ mình với nhé.
    Ko có phần mềm nào nén ảnh xuống mà ko làm giảm chất lượng của ảnh cả !
    [you] có thể sử dụng ReaCompressor: www.reasoft.com/products/reacompressor (web của hãng sản xuất, ko có crack)
    Hướng dẫn sử dụng: Chạy chương trình, bấm Open, nạp hình ảnh cần chuyển đổi định dạng. Cửa sổ bên trái là hình gốc (Original). Cửa sổ bên phải là hình ảnh sau khi được chuyển đổi với 4 thẻ tương ứng với 4 định dạng: JPG, GIF, PNG, TIF muốn hình ảnh dược chuyển về dạng thức nào thì bấm chọn thẻ tương ứng.

Ví dụ để chuyển một file BMP có dung lượng 2304KB thành dạng JPG. Bạn nạp nó vào cửa sổ gốc bên trái, bấm chọn thẻ JPG ở cửa sổ bên phải. Muốn kiểm soát tầm nhìn cho phù hợp thì bấm chuột kéo thanh trượt của khung Zoom về bên phải hoặc trái để tăng, giảm kích thước hình.

Trong hộp thoại JPG settings bạn có thể giảm hay tăng chất lượng hình ảnh sau khi nén cũng bằng cách bấm chuột kéo thanh trượt về phía Low hoặc High (dĩ nhiên dung lượng hình sau nén cũng lớn hay bé tương ứng). Việc còn lại là bấm vào nút Create JPG Image. Nhanh như gió hình ảnh được chuyển sang định dạng mới và dung lượng từ 2304KB chỉ còn lại 170KB mà thôi.

Thanh trạng thái dưới cùng sẽ cho bạn biết các thông tin: Độ phân giải của hình ảnh, dung lượng hình gốc, dung lượng hình sau chuyển đổi. Còn hai bên cửa sổ là hình trước và sau nén cho chúng ta dễ dàng so sánh.

Legend Angel
    Khách (chưa đăng ký thành viên)
    Mở file hình đó = Photoshop . Khi hình được mở lên , rồi click phải vào taps của ảnh , chọn image size , giảm dpi xuống 1 chút để dung lượng hạ theo ... Nhưng chất lượng hình ảnh sẽ giảm theo ..... Và cũng ko có soft nào như ý bạn đâu , đã giảm size thì chất lượng phải giảm theo ... thanks !

Thành viên mới
    Gia nhập
    Dec 2010
    Nơi cư ngụ
    Hà Nội
    Bài viết Cám ơn / Thích
    Downloads V.I.P
    1
    Uploads
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Katarosky Xem Bài Gởi
    Ko có phần mềm nào nén ảnh xuống mà ko làm giảm chất lượng của ảnh cả !
    [you] có thể sử dụng ReaCompressor: www.reasoft.com/products/reacompressor (web của hãng sản xuất, ko có crack)
    Hướng dẫn sử dụng: Chạy chương trình, bấm Open, nạp hình ảnh cần chuyển đổi định dạng. Cửa sổ bên trái là hình gốc (Original). Cửa sổ bên phải là hình ảnh sau khi được chuyển đổi với 4 thẻ tương ứng với 4 định dạng: JPG, GIF, PNG, TIF muốn hình ảnh dược chuyển về dạng thức nào thì bấm chọn thẻ tương ứng.

Ví dụ để chuyển một file BMP có dung lượng 2304KB thành dạng JPG. Bạn nạp nó vào cửa sổ gốc bên trái, bấm chọn thẻ JPG ở cửa sổ bên phải. Muốn kiểm soát tầm nhìn cho phù hợp thì bấm chuột kéo thanh trượt của khung Zoom về bên phải hoặc trái để tăng, giảm kích thước hình.

Trong hộp thoại JPG settings bạn có thể giảm hay tăng chất lượng hình ảnh sau khi nén cũng bằng cách bấm chuột kéo thanh trượt về phía Low hoặc High (dĩ nhiên dung lượng hình sau nén cũng lớn hay bé tương ứng). Việc còn lại là bấm vào nút Create JPG Image. Nhanh như gió hình ảnh được chuyển sang định dạng mới và dung lượng từ 2304KB chỉ còn lại 170KB mà thôi.

Thanh trạng thái dưới cùng sẽ cho bạn biết các thông tin: Độ phân giải của hình ảnh, dung lượng hình gốc, dung lượng hình sau chuyển đổi. Còn hai bên cửa sổ là hình trước và sau nén cho chúng ta dễ dàng so sánh.
    May quá, mình đang cần dùng đến nó. hjj. Cảm ơn nhé! Moahhh...

Thông tin Chủ đề